Bambanci tsakanin AC fan da DC fan

1. Tsarin aiki:

Ka'idar aiki ta fan na sanyaya DC: ta hanyar wutar lantarki ta DC da shigar da wutar lantarki, ana canza makamashin lantarki cikin injina don tafiyar da juyawar ruwan. Kullin da IC suna ci gaba da sauyawa, kuma zoben maganadisu yana motsa juyawar ruwan.

Ka'idar aiki ta mai sha'awar AC: Tushen wutar AC ne ke motsa ta, kuma wutar lantarki zata canza tsakanin mai kyau da mara kyau. Bai dogara ga ikon kewaye ba don samar da filin maganaɗisu. An daidaita mitar wutan lantarki, kuma saurin canzawar sandunan maganadisu da aka samar da takaddun karfe na siliki an tantance su ta hanyar yawan karfin wutan. Mafi girman mitar, yana saurin saurin sauya maganadisu, da saurin juyawa a ka'ida. Koyaya, yawan mitar bazai zama da sauri ba, da sauri zai haifar da wahalar farawa.

2. Tsarin tsari:

Mai juya rowan DC din yana dauke da ruwan wukake na fan din sanyaya DC, wanda shine tushen kwararar iska, da fankar fan, kuma ana amfani dasu don tallafawa juyawar daidaitattun ruwan wukake, rotor magnetic ring, magnet na dindindin kuma inganta mabuɗin saurin sauya maganaɗisu, firam ɗin zoben maganadisu, Kafaffen zoben maganadisu. Kari akan hakan, ya hada har da mabullan tallafi. Ta waɗannan sassan, duka ɓangaren da ɓangaren motar an gyara su don juyawar tarin fuka. An samar da shugabanci na juyawa, kuma aiki mai girma da saurin juyawa yana da mahimmanci. Gudanar da aikinta na sauri yana da kyau, kuma sarrafawa mai sauƙi ne.

Tsarin AC fan (mai sau ɗaya) yana tattare da windings biyu, ɗayan shine farkon farawa, waɗannan windings ɗin biyu suna da alaƙa da juna tare da juna, don haka suna da maki uku, jigon jerin shine ƙarshen ƙarshen, kuma farkon Tuddan karshen shi ne farkon karshen aiki A karshen Tuddan ne mai guje karshen. Ari akan haka, ana buƙatar ƙarfin ƙarfin farawa. Capacityarfin yana yawanci tsakanin 12uf kuma ƙarfin tsayayya yawanci 250v. Akwai masu haɗawa guda biyu. Connectedayan ƙarshen an haɗa shi zuwa ƙarshen winding farawa kuma ɗayan an haɗa shi zuwa ƙarshen gudu mai gudana don ƙirƙirar alwatika. Thearfin wutar (ba buƙatar rarrabe layin mai rai da layin tsaka tsaki) an haɗa shi zuwa ƙarshen abin da yake gudana (ma'ana, shi ma an haɗa shi zuwa ƙarshen ƙarshen ƙarfin ƙarfin), ɗayan kuma an haɗa shi zuwa ƙarshen gama gari , kuma an haɗa wajan ƙasa da kwandon mota.

3. Halayen abu:

Abubuwan DC fan fan: Anyi shi ne da kayan haɗi, kuma ana iya amfani da tsawon rai gaba ɗari fiye da awanni 50,000. Tsarin ciki na DC yana da mai canza wuta da babban kwamiti mai kula (gami da kewayar jujjuyawar madogara, matattara mai gyara, da'irar kara haske, da sauransu), wanda ba zai iya shafar canjin lantarki ba. Dogon rayuwar rayuwa.

Tsarin AC fan na ciki yafi juzuwar wuta. Yawancin kayan da aka yi amfani da su don fan ɗin AC an yi su ne da allurai na cikin gida, gaba ɗaya allurai tungsten ko kayan bakin ƙarfe. Idan ƙarfin lantarki ya yi yawa sosai, zai shafi rayuwar sabis na gidan wuta.


Post lokaci: Sep-24-2020